วันที่ 10 กรกฎาคม 2558 และ วันที่ 24 กรกฎาคม 2558 ที่ผ่านมา ทางเอ็นจินีโอ ได้ร่วมออกบูธงาน การพัฒนาขีดความสามารถผู้รับผิดชอบพลังงานในด้านการเพิ่มประสิทธิภาพของเครื่องจักร์และอุปกรณ์ในโรงงานและอาคารควบคุม (Refesh PRE) ครั้งที่ 1 และครั้งที่ 2 ณ โรงแรมเดอะทวิน ทาวเวอร์ กรุงเทพมหานคร จัดโดยมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยได้รับการสนับสนุนจากกรมพัฒนาพลังงานทดแทนและอนุรักษ์พลังงาน กระทรวงพลังงาน มีผู้เข้าร่วมงานครั้งละไม่น้อยกว่า 500 ท่าน ผู้เข้าร่วมมาจากผู้ที่มีความรับผิดชอบด้านพลังงานของหน่วยงานต่างๆ เช่น โรงพยาบาล โรงงาน ห้างสรรพสินค้า และอื่นๆ ที่มีการใช้ไฟฟ้ารายเดือนมากกว่า 3,000,000 บาท ทั้งนี้ทาง กรมพัฒนาพลังงานฯ ได้มีเป้าหมายที่จะให้ผู้ประกอบการได้เรียนรู้กับเทคโนโลยีใหม่ ที่สามารถช่วยให้ใช้พลังงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ และช่วยลดการใช้พลังงาน ทางเอ็นจินีโอ ได้รับเชิญไปร่วมเป็นผู้บรรยายเทคโนโลยี ได้แก่ เทคโนโลยีหลอดไฟ LED, ระบบผลิตไฟฟ้าพลังงานแสงอาทิตย์ติดตั้งบนหลังคา และระบบมอนิเตอริ่ง ทั้งนี้ได้ร่วมออกบูธ โดยได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมฟังสัมนาครั้งนี้เป็นจำนวนมาก สำหรับท่านที่ยังไม่มีโอกาสได้เข้ามาเยี่ยมบูธของเอ็นจินีโอ ก็ยังสามารถเข้ามาเยี่ยมชมได้ในครั้งต่อต่อไป วันที่ 28 สิงหาคม 2558 ณ โรงแรมแอมบาสเดอร์ จอมเทียน จังหวัดชลบุรี
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 1.jpg)
บูธเอ็นจินีโอ พร้อมต้อนรับทุกท่านแล้ว
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 2.jpg)
เปิดงานสัมนาโดยท่านมนัสวี ฮะกีมี ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาทรัพยากรบุคคลด้านพลังงาน ของกรมพัฒนาพลังงานฯ
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 3.jpg)
ผู้เข้าร่วมจากหน่วยงานต่างๆ ให้ความสนใจอย่างหนาแน่น
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 4.jpg)
ในช่วงเวลาพักเบรค ผู้เข้าร่วมสัมนาให้ความสนใจบูธของเอ็นจินีโอ เป็นอย่างมาก
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 5.jpg)
มีทั้งชุดโซล่าเซลล์ ผลิตไฟฟ้า จากบริษัทชาร์ป และหลอด LED ชนิดต่างๆ ในราคาพิเศษ
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 6.jpg)
มีคนให้ความสนใจมากกก จนเจ้าหน้าที่บรรยายไม่ถูกเลย
![](PRE 1-2/ENGINEO PRE 7.jpg)
หลอดไฟ LED จากชาร์ป ของดีราคาถูก คุ้มค่า สบายใจได้
มีหลอด LED หลายรูปแบบ แต่พระเอกคงหนีไม่พ้น โคม LED ไฮเบย์ ที่นำมาใช้แทน โคมไฮเบ แบบเก่าให้ความประหยัดถึง 5 เท่า
ภายในงาน ก็มีผู้ดำเนินงานให้ความสุข สนุกควบคู่กับความรู้ติดตัวกลับไป
ไว้พบกันครั้งหน้าที่ ชลบุรี พวกเราพร้อม .. หรือโทรสอบถามสินค้ากันได้ที่
สายด่วน
1. วีรญา นาคพนม โทร 081-9800551
2. ทัศณีย์ กันธิมา โทร 084-2221945
3. กมลชนก คำรังษี โทร 083-2005072
ี
|